หวยรัฐบาลไทย ลาว หวยหุ้นไทย ฮานอย หวยมาเลย์ > วิเคราะห์หวยไทย ลาว มาเลย์ เวียดนามฮานอย หวยหุ้น หวยออนไลน์ ทุกงวดที่นี่

กฏระเบียบการโพส การใช้คำ สมาชิกทุกท่านควรอ่านก่อน

(1/10) > >>

โชคนิมิต_@_ning:
ด้วยเว็บเรามีพี่น้องเข้าเยี่ยมชม ทั้งจากคนลาว และคนไทยจำนวนมาก การใช้คำจึงสำคัญมาก อย่าให้กระทบกระทั่งกัน หรือใช้คำที่เสียดสี ให้ร้าย กันเลยนะครับ

เว็บโชคนิมิตขอตั้งกฏกติกามารยาทใหม่ เริ่มใช้วันที่ 28 กันยายน 2557 เป็นต้นไป ดังนี้

ข้อ 1  ห้ามโพสประเด็นการเมือง หรือลบหลู่สถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัติย์
ข้อ 2 ห้ามโพสภาพโป้ลามกอนาจาร หรือภาพที่ไม่สมควรเผยแพร่ต่อสาธารณะ
ข้อ 3 ห้ามประกาศในกระทู้ว่าจะให้เลขในทางลับ ข้อความส่วนตัว โทรศัพท์ ไลน์ อีเมล์ facebook ทุกตัวเลขให้โพสลงในเว็บเพื่อเพื่อนสมาชิกจะได้เห็นด้วยทุกคน
ข้อ 4 ห้ามใช้คำไม่สุภาพ เสียดสีให้ร้าย ซ้ำเติม ควรพูดคุยกันให้เข้าใจ ไม่สร้างประเด็นความแตกแยก ไม่สร้างเรื่องก่อให้เกิดความเข้าใจผิดกัน
ข้อ 5 ห้ามวางลิ้งเว็บต่างๆ อีเมล์ เบอร์โทรศัพท์ ไลน์ facebook เพื่อเรียกร้องความสนใจในรูปแบบใดก็ตาม(เว้นแต่ได้รับอนุญาติจากผู้ดูแล)
ข้อ 6 ห้ามวางหมายเลขบัญชีเพื่อเรี่ยไรเก็บเงินจากสมาชิกในรูปแบบใดๆก็ตาม หากต้องการวางในกรณีบอกบุญ ควรขออนุญาติจากผู้ดูแลก่อนทุกครั้ง
ข้อ 7 อ.นักคำนวนหวยทุกท่าน หากต้องการวางหมายเลขบัญชี ให้ติดต่อผู้ดูแลก่อนทุกครั้ง รอการอนุญาติก่อน ถ้าผู้ดูแลอนุญาติแล้ววางได้
ข้อ 8 ห้ามตั้งกระทู้ที่ก่อให้เกิดประเด็นความขัดแย้ง อันก่อให้เกิดความเข้าใจผิดต่อกัน โดยไม่มีหลักฐานอ้างอิง อันอาจจะก่อให้เกิดความเสียหาย เสียความรู้สึก แล้วนำไปสู่การแตกแยกถึงขั้นเกลียดชังต่อกัน
ข้อ 9 ห้ามใช้คำหรือตั้งกระทู้ที่ไม่สุภาพ หรือดูหมิ่นดูแคลน หรือเจาะจงกล่าวหาว่าให้ ในลักษณะเสียหาย ต่อประเทศเพื่อนบ้าน จะไทยหรือลาวหรือประเทศอื่นๆ โดยเด็ดขาด
ข้อ10 กฏทุกข้อเจ้าของเว็บเป็นผู้เขียนและกำหนด อาจเปลี่ยนแปลงตามสถานการณ์ สมาชิกบางท่านอาจยังไม่ได้อ่านเรื่องกฏระเบียบอาจมีทำผิดอยู่บ้าง จะมีการกล่าวตักเตือนจากผู้ดูแลก่อน หรือ ข้อความไหนใช้คำที่รุนแรงผู้ดูแลจะลบทิ้งทันที โดยไม่ได้กล่าวตักเตือน

ขอให้ทุกท่านที่เข้าเยี่ยมชม และโพส กรุณาอยู่ในกฏระเบียบใหม่นี้ด้วยนะครับ เพื่อความสงบสุขของทุกๆคน ขอขอบคุณทุกท่านครับ

แก้ไขเพิ่มเติม ข้อ 8 ข้อ 9 และข้อ 10 แก้ไขวันที่ 12 ตุลาคม 2557

โดนัท:
 :nana35: :nana35: :nana35:

นิมิตใหม่:
 :nana17:ช่วยกันดูแลความสงบเรียบร้อยและเคารพกฎระเบียบของ web นะคับ เพื่อเราจะได้มีข้อมูลดีดีมาแชร์กันนานๆ จะได้ถูกหวยบ่อยๆ..ขอบคุณเจ้าของweb และผู้ดูแลทุกท่านครับที่มีสถานที่ให้พวกเราชาวหวยเข้ามาแชร์หวยด้วยกัน... :nanaa958333119:

SookJung:
รับทราบ ปฏิบัติตามกฎ 
แต่ยังมีคนไม่อ่านอีกเยอะ ยังมีให้เบอร์โทรติดต่อส่วนตัว จะทำยังไงดี
สงสัยว่าคุณหนิงจะต้องบล็อคให้สมาชิกอ่านกฎก่อนจึงจะเข้าลิ้งค์ได้ละมั้ง

nattanan:
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง..กฎ ก็ ต้อง เป็นกฎ...กฎจะแข็งหรือไม่แข็งขึ้นอยู่กับเจ้าของกฎ...ดีใจที่เจอเวปนี้..ขอขอบพระคุณมากๆนะครับที่ให้โอกาศ..ผมจะพยามยามโพสต์แต่ข้อมูลดีๆเพื่อให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมครับ..ขอขอบพระคุณมากๆครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version